

HATI YA HUDUMA

"Tumeazimia kutoa huduma bora inayolingana na thamani ya fedha yako"



**WILDLIFE
RESEARCH
& TRAINING
INSTITUTE**

Discover Beyond

Sisi ni kina nani

Taasisi ya Utafiti na Mafunzo ya Wanyamapori (WRTI) ni Shirika la Umma chini ya Idara ya Wanyamapori katika Wizara ya Utalii na Wanyamapori. Taasisi hii ilianzishwa kwa mujibu wa kifungu cha 50 cha sheria ya Uhifadhi na Usimamizi wa Wanyamapori nambari 47 ya mwaka wa 2013 na ikaanzishwa rasmi kupitia kwa Tangazo la Serikali nambari 4862 la tarehe 17 Julai, 2020. Majukumu halisi ya WRTI yamebainishwa katika kifungu cha 51 cha sheria hiyo, ambayo ni kuratibu na kuendesha utafiti na mafunzo kuhusu wanyamapori nchini Kenya.



Dira Yetu

Taasisi ya kitaifa ya utafiti na mafunzo ya wanyamapori yenye uwezo wa kushindana katika ngazi za kimataifa.



Dhamira Yetu

Kuratibu na kutekeleza utafiti na mafunzo ya wanyamapori kupitia kwa ubunifu, uhamasishaji wa maarifa na teknolojia kwa ajili ya uhifadhi na usimamizi endelevu wa wanyamapori.

HUDUMA INAYOTOLEWA	MAHITAJI YA KUPOKEA HUDUMA	GHARAMA	MUDA WA HUDUMA
HUDUMA ZA MAFUNZO			
Usajili wa wanafunzi	Mahitaji ya mtaala ulioidhinishwa.	Kwa mujibu wa ada ya maombi iliyoidhinishwa	Siku 21 za kazi baada ya kufungwa kwa maombi
Ufundishaji/mafunzo	Usajili wa kazi mahudhuria darasani	Kwa mujibu wa muundo wa ada iliyoidhinishwa	Miezi 18 kazi za stahabada Miezi 9 kazi za astahabada Kazi za muda mfupi; kulingana na muda ulioidhinishwa
Mahafali	Kukamilisha mtaala na kufanikisha mthani fomu ya mahafali iliyojazwa Kukamilisha ukaguzi wa mwisho	Kwa mujibu wa ada ya mahafali iliyoidhinishwa	Siku 21 baada ya notisi ya mahafali
HUDUMA ZA UKARIMU			
Mikutano ya kitaaluma	Kuhifadhi abra kupitia kwa barua pepe tarehe na idadi ya watu walioidhinishwa agizo la ununuzi wa kawaida	Kwa mujibu wa viwango vilivyoidhinishwa	Mara moja
Huduma za malazi	Kuhifadhi abra kupitia kwa barua pepe, simu au kufika moja kwa moja	Kwa mujibu wa viwango vilivyoidhinishwa	Mara moja
Huduma za mgahawa wa taasisi	Malipo	Kwa mujibu wa bei ya vyakula iliyoidhinishwa	Mara moja
Shughuli za nje zinajumuisha: kukita kambi, matembezi milimani, kutazama wanyamapori, ujenzi wa umoja miongoni mwa kundi, kifungua kinywa au chajio msituni, kupanga viwanja, kuogelea, kuteleza mbadala, na kufanya pikiniki.	Kiingilio	Kwa mujibu wa viwango vya shughuli vilivyoidhinishwa	Mara moja
Ziara katika jumla la makumbusho	Kiingilio	Kwa mujibu wa viwango vilivyoidhinishwa	Mara moja
HUDUMA ZA UTAFITI WA WANYAMAPORI			
Leseni za utafiti wa wanyamapori	Maombi ya vibali vya utafiti kupitia mtandaoni kulingana na mwongozo ulioidhinishwa	Kwa mujibu wa viwango vya ada za vibali vilivyoidhinishwa kwa makundi mbalimbali	Ndani ya siku 90, lakini iwapo kutatokea na kuchelewa, sababu zake zitaelezwwa kwa mwombaji na muda mpya wa utekelezaji utakubaliwa.
Huduma za ushauri wa kitaalamu	Mikataba ya ushauri iliyoidhinishwa au barua ya tuzo ya ruzuku	Kwa mujibu wa bajeti zilizoidhinishwa	Kwa mujibu wa muda wa utekelezaji wa mradi kama ulivyoidhinishwa katika mikataba au barua ya tuzo ya ruzuku
Itifaki ya kushirikisha taarifa za wanyamapori	Barua ya maombi au barua pepe ya pendekezo kieleza sababu za maombi, pamoja na barua rasmi kutoka kwa taasisi kwa niaba ya wanafunzi au washirika.	Bila malipo	Siku 14
HUDUMA ZA USAMBAAZI NA UGAVI WA BIDHAA			
Uteuzi wa awali wa wasambazaji waliohitimu	Kwa mujibu wa mahitaji yaliyoidhinishwa	Bila malipo	Siku 30
Uchakataji na utoaji wa zabuni	Kwa mujibu wa vigezo vya tathmini vilivyoidhinishwa	Bila malipo	Siku 30
Uuzaji au uandoaji wa mali	Kwa mujibu wa rejesta ya mali iliyoidhinishwa na sheria ya ununuzi wa umma (ppada)	Kwa mujibu wa PPADA	Siku 30
MALIPO KWA WANAODAI			
Malipo kwa wasambazaji na watoa huduma	Hati ya mkataba Maelezo ya benki na mawasiliano ombi la ununuzi Ripoti ya tathmini Fomu ya kupokelewa kwa bidhaa (GRN) Nakala ya amri ya ununuzi (LPO) Cheti cha ukaguzi na kukubaliwa kwa bidhaa Ankara	Bila malipo	Ndani ya siku 30, na iwapo kutatokea na kuchelewa, sababu ya kuchelewa itaelezwwa kwa msambazaji na muda mwafaka wa kukamilisha kuafikiwa.



Tathmini ya wateja

Tumejizatiti kushughulikia masuala ya wateja/wadau kwa weledi. Iwapo hutaridhika au ungependa kutupa pongezi, tafadhali wasilisha maoni yako kupitia kwa barua pepe, simu, au kwa kufika wewe binafsi ukitumia mawasiliano yetu.

Wasiliana Nasi

Mkurugenzi/Afisa Mtendaji Mkuu
Taasisi ya Utafiti na Mafunzo ya Wanyamapori
S.L.P 842-20117, Naivasha
Barua pepe: director@wrti.go.ke

Nambari ya Simu

+254 700000321
+254 797900800
+254 731919465
Barua pepe: wrti@wrti.go.ke

The Commission on Administration of Justice

"Office of the Ombudsman"
S.L.P 20414 – 00200, Nairobi
Simu: +254 (20) 2700000/
2303000 / 2603765/2441211
Barua pepe: info@ombudsman.go.ke
Nambari isiyotozwa ada: 0800 221 349